Trang bị kỹ năng truyền thông BHXH cho đội ngũ hội viên Hội Chữ thập đỏ
08/10/2018 08:05 AM
Hiện tại bài viết chưa được cập nhật nội dung Âm thanh. Xin cảm ơn.
Vừa qua, tại Tp.Đà Lạt (tỉnh Lâm Đồng), Trung ương Hội Chữ thập đỏ (CTĐ) Việt Nam đã phối hợp với BHXH tỉnh Lâm Đồng và Hội CTĐ tỉnh tổ chức Hội nghị tuyên truyền đối thoại chính sách BHXH, BHYT cho 150 cán bộ, hội viên, tình nguyện viên CTĐ Tp.Đà Lạt.
Tại Hội nghị, các đại biểu đã được thông tin một cách sơ bộ về chính sách BHXH, BHYT, BH thất nghiệp trong đó có một số nội dung chính như: Đối tượng tham gia, mức đóng, trách nhiệm và quyền lợi về BHXH, BHYT, BH thất nghiệp. Đồng thời, các đại biểu cũng được được phổ biến về một số kỹ năng truyền thông, tuyên truyền chính sách BHXH, BHYT, BH thất nghiệp.
Trong chương trình Hội nghị, các cán bộ, hội viên Hội CTĐ TP Đà Lạt cũng đã có những thắc mắc, ý kiến xoay quanh một số nội dung như: Đối tượng giảm trừ, mức đóng; chất lượng thuốc BHYT, thông tuyến KCB BHYT... Theo đó, Phó Giám đốc BHXH tỉnh Bùi Thị Nga Giang đã trực tiếp giải đáp cụ thể, thỏa đáng những thắc mắc của các đại biểu.
Được biết, trong thời gian sắp tới, Hội CTĐ tỉnh và BHXH tỉnh Lâm Đồng sẽ ký kết chương trình phối hợp tuyên truyền chính sách BHXH, BHYT giai đoạn 2018-2020, nhằm góp phần đưa chính sách BHXH, BHYT đến gần với hội viên Hội CTĐ tỉnh nói riêng và người dân trong tỉnh nói chung vì mục tiêu an sinh xã hội cho mọi người dân, NLĐ./.
BHXH Việt Nam tổ chức Hội nghị giao ban trực ...
Tham gia BHXH để tuổi già an vui
(Motiongraphic) Hưởng lương hưu và nhận BHXH 1 ...
Đoàn BHXH Việt Nam kính viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Phát hiện 68 website giả mạo thương hiệu để lừa đảo trong ...
Tuyên Quang: Triển khai đồng bộ giải pháp thực hiện chính ...
BHXH Việt Nam gặp mặt tri ân các thân nhân gia đình liệt sỹ ...
Trao Quyết định bổ nhiệm Vụ trưởng Vụ Kiểm toán nội bộ, ...