Lạng Sơn: Tập huấn công tác hoàn thiện dữ liệu thành viên hộ gia đình, cập nhật đối tượng tham gia BHYT
21/09/2018 12:16 PM
Hiện tại bài viết chưa được cập nhật nội dung Âm thanh. Xin cảm ơn.
Vừa qua, BHXH tỉnh Lạng Sơn đã tổ chức Hội nghị tập huấn công tác hoàn thiện dữ liệu thành viên hộ gia đình, cập nhật đối tượng tham gia BHYT cho toàn thể cán bộ, viên chức làm công tác thu, cấp sổ, thẻ ngành BHXH và cán bộ làm công tác cập nhật dữ liệu của Bưu điện tỉnh Lạng Sơn.
Phó Giám đốc BHXH tỉnh Lạng Sơn Nguyễn Hồng Thịnh phát biểu tại Hội nghị.
Tại Hội nghị, đại diện các phòng nghiệp vụ của BHXH tỉnh đã triển khai quy trình quản lý thu theo Công văn 2745/BHXH-BT và Công văn số 2888/BHXH-BT của BHXH Việt Nam; hướng dẫn chi hỗ trợ UBND xã lập danh sách người tham gia BHYT; sử dụng bộ công cụ quản lý thu, sổ thẻ; quy trình cấp sổ BHXH, thẻ BHYT; quy trình khai thác, phát triển đối tượng tham gia và quản lý, đôn đốc thu nợ BHXH, BHYT, BH thất nghiệp, bảo hiểm tai nạn lao động - bệnh nghề nghiệp…Đồng thời, giải đáp những khó khăn, vướng mắc trong quá trình thực hiện nhiệm vụ.
Phát biểu tại buổi tập huấn, Phó Giám đốc BHXH tỉnh Nguyễn Hồng Thịnh đề nghị mỗi cán bộ cần nghiêm túc tiếp thu những nội dung được triển khai để thực hiện đúng những quy định về quản lý thu; quản lý sổ BHXH, thẻ BHYT; cập nhật chính xác và hoàn thiện dữ liệu thành viên hộ gia đình./.
Phạm Hoa
BHXH Việt Nam tổ chức Hội nghị giao ban trực ...
Tham gia BHXH để tuổi già an vui
(Motiongraphic) Hưởng lương hưu và nhận BHXH 1 ...
Đoàn BHXH Việt Nam kính viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
Phát hiện 68 website giả mạo thương hiệu để lừa đảo trong ...
Tuyên Quang: Triển khai đồng bộ giải pháp thực hiện chính ...
BHXH Việt Nam gặp mặt tri ân các thân nhân gia đình liệt sỹ ...
Trao Quyết định bổ nhiệm Vụ trưởng Vụ Kiểm toán nội bộ, ...