Chào bạn, đây là kênh tiếp nhận câu hỏi, phản ánh, kiến nghị của BHXH Việt Nam thông qua Cổng TTĐT. Nội dung bạn gửi sẽ được chuyển đến các đơn vị nghiệp vụ của BHXH Việt Nam trả lời. Chúng tôi sẽ đăng tải câu trả lời trên Cổng TTĐT ngay khi nhận được phản hồi từ các đơn vị nghiệp vụ. Bạn có thể gọi điện đến Tổng đài: 1900 90 68 để được hỗ trợ trực tiếp.
Trân trọng cảm ơn !

  • TÌM KIẾM CÂU HỎI GIỐNG BẠN ĐÃ ĐƯỢC TRẢ LỜI

Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách câu hỏi (6661)
Xin chào các anh chị, tôi tham gia BH bắt buộc được gần 2 năm nay. Tháng 06/2021 tôi dự kiến nghỉ sinh (ngày 17-20/06). Tôi dự định bắt đầu nghỉ từ ngày 04/05 theo chế độ nghỉ ốm. Theo quy định về thời gian nghỉ thì tôi sẽ không được người sử dụng lao động đóng BH và quá trình đóng BH của tôi sẽ bị ...
Ngày gửi:
06/04/2021
Ngưởi gửi:
Đặng Thị Quỳnh Ngọc
Email:
quynhngoc.1208@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Xin chào cơ quan bhxh ạ! Tôi đang nhận trợ cấp bh thất nghiệp, nhưng lúc đăng kí nhận tiền thì tôi ko có thẻ của các ngân hàng theo yêu cầu (agribank và mbbank), nên tôi đăng kí nhận tiền mặt. Nay tình hình dịch bệnh phức tạp và hạn chế đi lại do giãn cách xã hội, tôi muốn thay đổi nhận tiền mặt ...
Ngày gửi:
31/07/2021
Ngưởi gửi:
Võ Thị Thanh Dung
Email:
Dungkt23@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
E đóng bhxh cho doanh nghiệp, e chuyển khoản từ tài khoản cá nhân của e sang tài khoản của bhxh quận được ko ạ
Ngày gửi:
17/07/2021
Ngưởi gửi:
Lê thị huyền
Email:
Lehuyen14071996@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Hôm qua tôi có đăng kí khám chữa bệnh tại bệnh viện đa khoa Tràng An và số tiền phải chi trả là 300.000 đồng. Sáng nay tôi có nhận được thông báo của BHXH về chi phí khám đó là 104.000 và chi phí tôi cần thanh toán là 0 đồng. Vậy có phái là bệnh viện làm sai không ạ? Mong BHXH có thể giải đáp cho ...
Ngày gửi:
16/07/2021
Ngưởi gửi:
Hoàng Thị Kim Huyền
Email:
Kimhuyenhoangthi@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi đã làm ở CTY may đc hơn 1 năm và có đóng đầy đủ bảo hiểm đến ,1/4 tôi xin nghỉ để chữa hiếm muôn và dừng đóng bảo hiểm. đến nay ,3/7 tôi đã bầu đc 11w3d và dự sinh là 18/1/2022 tôi muốn đóng bảo hiểm lại (nhg tôi ko đi làm CTY nữa) thì đến lúc tôi sinh tôi có đc hưởng chế độ thai sản ko .
Ngày gửi:
03/07/2021
Ngưởi gửi:
Trần thị quyên
Email:
quyen911996@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi nghỉ công ty từ t3-2020 và không làm thủ tục chốt bảo hiểm ở cty, từ t3 tôi koong đóng bảo biểm nữa bây giờ tôi muốn tiếp tục tham gia bảo hiểm tự nguyện thì có phải làm thủ tục chốt bảo hiểm ở công ty đó không, nếu không làm thủ tục chốt thì tôi có thể bỏ qua thời gian đóng bảo hiểm ở công ty ...
Ngày gửi:
30/06/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Hằng
Email:
hangt.1985@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
tôi cần tra cứu thông tin về thẻ BHYT đang sử dụng trên Cổng thông tin BHXH Việt Nam thì phải làm gì? Rất mong sự giúp đỡ Quý cơ quan.
Ngày gửi:
30/06/2021
Ngưởi gửi:
Trần Vi Văn Danh
Email:
vivandanh1996@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời