Chào bạn, đây là kênh tiếp nhận câu hỏi, phản ánh, kiến nghị của BHXH Việt Nam thông qua Cổng TTĐT. Nội dung bạn gửi sẽ được chuyển đến các đơn vị nghiệp vụ của BHXH Việt Nam trả lời. Chúng tôi sẽ đăng tải câu trả lời trên Cổng TTĐT ngay khi nhận được phản hồi từ các đơn vị nghiệp vụ. Bạn có thể gọi điện đến Tổng đài: 1900 90 68 để được hỗ trợ trực tiếp.
Trân trọng cảm ơn !

  • TÌM KIẾM CÂU HỎI GIỐNG BẠN ĐÃ ĐƯỢC TRẢ LỜI

Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (1443)
Dạ chào anh chị. Em có câu hỏi như sau: Vào năm 2019 em có làm việc ở công ty đầu tiên cho đến tháng 4 năm 2020 thì em xin nghỉ . Tổng cộng em đóng bảo hiểm đầy đủ ở đó là 8 tháng ( từ tháng 9-2019 đến tháng 4-2020) và sau đó em cũng có kiểm tra trên vssid thì hiển thị đúng 8 tháng. Hiện tại em ...
Ngày gửi:
22/12/2021
Ngưởi gửi:
Cao Bảo Hân
Email:
baohan12797@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Nội dung câu hỏi: Thông tin quá trình tham gia bảo hiểm trên app VssID của tôi chỉ hiển thị quá trình tham gia bảo hiểm tại đơn vị hiện tại đang công tác mà không hiển thị thông tin quá trình tham gia bảo hiểm trước đó của tôi. Số sổ BHXH trước có mã số: 8398003543 của BHXH Vĩnh Phúc. Số sổ BHXH ...
Ngày gửi:
15/12/2021
Ngưởi gửi:
Lê Ngọc Sơn
Email:
son@hongbach.vn
Trạng thái:
Đã trả lời
Toi có đăng ký nhận hỗ trợ NQ 116 trên điện thoại. Tôi không có tài khoản ngân hàng nên đã lấy số tài khoản ngân hàng của con gái để nhận. Xin hỏi vậy có nhận được hỗ trợ không, hay tôi phải làm lại hồ sơ với tài khoản ngân hàng của chính tôi.
Ngày gửi:
08/12/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Oanh
Email:
oanhttka11.yd1@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi có tra cứu ra số BHXH của mình là 7929816724. Nhưng khi tra cứu thời gian tham gia thì ko có thông tin. Tôi từng đi làm khoảng 4 tháng có đóng BHXH vào năm 2013, sau đó ngừng làm việc đến nay thì có cần cập nhật gì không
Ngày gửi:
04/12/2021
Ngưởi gửi:
Dương Minh Thảo Nguyên
Email:
steppe91@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Dear anh chị. E có nộp hồ sơ giao dịch điện tử, Hỗ trợ người tham gia bảo hiểm thất nghiệp bị ảnh hưởng do covid 19. Bên bảo hiểm đã gửi mail thông báo kết quả từ hôm 6/11/2021. BHXH Quận Nam Từ Liêm Thông báo Hồ sơ số 112315/2021/00113 đã có kết quả tại cơ quan Bảo Hiểm Xã Hội Quận Nam Từ ...
Ngày gửi:
03/12/2021
Ngưởi gửi:
Tao Thị Thu
Email:
thupcyy@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Trên trang Công khai thông tin hưởng hỗ trợ theo nghị quyết số 116 NQ-CP hiển thị trạng thái "đã nhận" nhưng tôi vẫn chưa nhận được tiền hỗ trợ Mã số BHXH: 9321327996.
Ngày gửi:
03/12/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Hồng Gấm
Email:
Nguyenhonggam126@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Đến giờ tôi vẫn chưa nhận được tiền từ gói hỗ trợ covid 19 mặc dù tôi đã nhận được thông báo kết quả trên kênh: https://baohiemxahoi.gov.vn/tracuu/Pages/cong-khai-thong-tin-huong-ho-tro-theo-nghi-quyet-so-116nqcp.aspx nhưng đến giờ tiền vẫn chưa được chuyển vào tk cá nhân của tôi , đề nghị cơ quan ...
Ngày gửi:
03/12/2021
Ngưởi gửi:
Lê Anh Trung
Email:
leanhtrung08072001@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời