Chào bạn, đây là kênh tiếp nhận câu hỏi, phản ánh, kiến nghị của BHXH Việt Nam thông qua Cổng TTĐT. Nội dung bạn gửi sẽ được chuyển đến các đơn vị nghiệp vụ của BHXH Việt Nam trả lời. Chúng tôi sẽ đăng tải câu trả lời trên Cổng TTĐT ngay khi nhận được phản hồi từ các đơn vị nghiệp vụ. Bạn có thể gọi điện đến Tổng đài: 1900 90 68 để được hỗ trợ trực tiếp.
Trân trọng cảm ơn !

  • TÌM KIẾM CÂU HỎI GIỐNG BẠN ĐÃ ĐƯỢC TRẢ LỜI

Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (305)
Tôi đã đóng bảo hiểm từ năm 2006 đến 2017 và đã làm thủ tục lấy bảo hiểm một lần. Sau đó từ tháng 8/2019 đến bây giờ đang làm cho công ty và công ty hàng tháng đóng bảo hiểm vào số bảo hiểm của tôi. Lúc tôi tra cứu trên hệ thống thì kết quả là không có hồ sơ. Mong quý cơ quan trả lời câu hỏi của ...
Ngày gửi:
31/03/2021
Ngưởi gửi:
Đỗ Xuân Dũng
Email:
dungdxcsht@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Trường Tiểu học Hồng Thái Việt Yên Bắc Giang đóng bảo hiểm xã hội cho giáo viên không đủ theo mức đã thu khoảng 5 năm nay Vậy bhxh có biết không và định xử lí việc này thế nào?
Ngày gửi:
28/03/2021
Ngưởi gửi:
Vô danh
Email:
muaxuanxinnguyen@yahoo.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Em nghỉ ngang ở cty cũ xin việc ở cty mới nhưng cty mới hỏi em là cty cũ đã cắt ,ngưng đóng bhxh cho em chưa
Ngày gửi:
24/03/2021
Ngưởi gửi:
Huynh thi hong dao
Email:
Email dinh thuan 1006 @gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Xin chào Anh Chị Tôi có tham gia BHXH từ năm 2007, qua nhiều đơn vị ( quận 3, quận 10, quận Tân Bình). Khi tra cứu quá trình đóng BHXH thì sổ BHXH chưa được gộp lại ( BHXH quận 10: thời gian tham gia là 12 năm 04 tháng. BHXH Quận 03 là 1 năm 06 tháng) Cho tôi hỏi: như vậy có ảnh hưởng đến thời ...
Ngày gửi:
24/03/2021
Ngưởi gửi:
Đinh Vĩnh Toàn
Email:
vinhtoan119@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Cho tôi hỏi, tại sao tôi tra cứu trên hệ thống thì thời gian tham gia bảo hiểm lại không trùng khớp với thời gian thực tế đã đóng.Ví dụ thời điểm hiện tại tôi đã đóng đến tháng 2/2021...nhưng trên hệ thống lại mới chỉ cập nhập đến hết năm 2019( có ghi địa chỉ cty đóng), và ghi chú phía dưới là đã ...
Ngày gửi:
24/03/2021
Ngưởi gửi:
Vũ Ngọc Sáng
Email:
vnhuongsang@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi đã nộp tiền gia hạn thẻ bảo hiểm y tế tự nguyện cho bà Nguyễn Thị Duyên tại UBND phường Kiến Hưng ngày 16 - 03 - 2021. Tuy nhiên đến nay ngày 23 - 03-2021 tôi kiểm tra thông tin thì hệ thống vẫn báo thẻ của tôi hết hạn từ ngày 20-03-2021.
Ngày gửi:
23/03/2021
Ngưởi gửi:
Pham Doan Hung
Email:
phamhongbich42@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi ký thư mời thử việc từ ngày 1/3/2020, thời gian thử việc 02 tháng. Nhưng đến ngày 20/4, do ảnh hưởng của dịch Covid-19, Công ty thảo 1 thỏa thuận tạm thời nghỉ việc trong vòng 3 tháng từ 20/4 đến 20/7/2020 và hứa sẽ trả 1 khoản tiền 5tr/tháng trong thời gian chờ gọi quay lại làm việc. Sau đó, 1 ...
Ngày gửi:
22/03/2021
Ngưởi gửi:
Le Thanh Nguyet
Email:
tieuyentu.brightmoon@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời