Chào bạn, đây là kênh tiếp nhận câu hỏi, phản ánh, kiến nghị của BHXH Việt Nam thông qua Cổng TTĐT. Nội dung bạn gửi sẽ được chuyển đến các đơn vị nghiệp vụ của BHXH Việt Nam trả lời. Chúng tôi sẽ đăng tải câu trả lời trên Cổng TTĐT ngay khi nhận được phản hồi từ các đơn vị nghiệp vụ. Bạn có thể gọi điện đến Tổng đài: 1900 90 68 để được hỗ trợ trực tiếp.
Trân trọng cảm ơn !

  • TÌM KIẾM CÂU HỎI GIỐNG BẠN ĐÃ ĐƯỢC TRẢ LỜI

Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (509)
tôi về hưu từ 25/06/2021, cơ quan đã làm thủ tục kết sổ BHXH để được chế độ hưu trí theo luật định tại cơ quan BHXH Quận 10 t/p HCM. từ tháng 10/2021 đến nay hơn 03 tháng vẩn chưa có kết quả, Xin hỏi khi nào thì có kết quả hoàn tất chế độ hưu trí
Ngày gửi:
14/12/2021
Ngưởi gửi:
PHẠM TRỌNG LỄ
Email:
phamle1961@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Nhờ anh chị giải đáp giúp a. Hiện nay bố mẹ em đang nhận lương hưu tại BHXH Phú Thọ (qua TK ngân hàng). Nay bố mẹ em chuyển hộ khẩu vào Quận 7, TP.HCM nhưng vẫn đang trong thời gian chờ công an TP.HCM giải quyết. Vậy trong thời gian này, BHXH Phú Thọ có chi trả lương hưu hàng tháng cho bố mẹ em ...
Ngày gửi:
13/12/2021
Ngưởi gửi:
Cấn Thị Thu Anh
Email:
thuanhcan119@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi muốn hỏi: Mẹ tôi đã làm uỷ quyền cho tôi lĩnh lương hưu thay mẹ theo mẫu 13-HSB thời hạn uỷ quyền 5 năm (Từ năm 2020 đến 2025) có ghi rõ cụ thể ngày tháng năm . Vào ngày hôm nay 6/12/2021 khi tôi đi lĩnh lương hưu thay mẹ tại bưu điện thì người của bưu điện lại yêu cầu mẹ tôi phải làm giấy uỷ ...
Ngày gửi:
06/12/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Phương Thảo
Email:
npthao64ct@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Dạ tháng trước lúc nhận lương hưu đầu tháng 11, bên bưu điện ở ủy ban Phường có đưa thẻ ATM cho ba em ký xác nhận để từ tháng 12 sẽ nhận lương qua tài khoản. Tuy nhiên, do một vài lý do làm mất thẻ, ba em có lên ngân hàng xin cấp lại nhưng ngân hàng bảo là chưa thấy thông tin chữ ký để đối chiếu. ...
Ngày gửi:
06/12/2021
Ngưởi gửi:
Hoàng
Email:
sang16570103@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Mẹ em đã mất trong thời gian bảo lưu bhxh, đã lấy thất nghiệp. khi em công chứng tờ khai thì chỉ cần chứng thực chữ kí của bố em (là người khai) hay phải chứng thực hết tất cả ạ
Ngày gửi:
06/11/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Lan
Email:
nguyenlam22022000@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Trường hợp người được nhận lương hưu là Mẹ tôi còn số tài khoản tôi đăng ký để chuyển tiền là của tôi , bây giờ hỏi bên BHXH ở địa phương thì họ báo đã chuyển tiền rồi nhưng tài khoản của tôi thì vẫn chưa nhận đươc tiền. Xin quý Cơ quan hướng dẫn cho tôi với ạ. Xin cảm ơn
Ngày gửi:
05/11/2021
Ngưởi gửi:
Đoàn Minh Thông
Email:
mtdoan93@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính chào Quý cơ quan BHXH Tôi tên Trần Thị Phi, sinh ngày 03-10-1966, CMND: 021860271, mã số BHXH 0296134636. Tính đến tháng 6-2016 thì tôi đã tham gia BHXH đủ 20 năm, và đã ngưng đóng đến nay. Thời điểm tôi hưởng lương hưu là tháng 7-2022. Vậy cho tôi hỏi hiện giờ tôi có mong muốn đóng tiếp tục ...
Ngày gửi:
28/10/2021
Ngưởi gửi:
Trần Thị Phi
Email:
tilekingco@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời