Chào bạn, đây là kênh tiếp nhận câu hỏi, phản ánh, kiến nghị của BHXH Việt Nam thông qua Cổng TTĐT. Nội dung bạn gửi sẽ được chuyển đến các đơn vị nghiệp vụ của BHXH Việt Nam trả lời. Chúng tôi sẽ đăng tải câu trả lời trên Cổng TTĐT ngay khi nhận được phản hồi từ các đơn vị nghiệp vụ. Bạn có thể gọi điện đến Tổng đài: 1900 90 68 để được hỗ trợ trực tiếp.
Trân trọng cảm ơn !

  • TÌM KIẾM CÂU HỎI GIỐNG BẠN ĐÃ ĐƯỢC TRẢ LỜI

Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (1111)
vui lòng kiểm tra giúp,Số sổ 7413209100 vào ngày 8/3/2019 tôi có làm bảo hiểm trợ cấp thấp nghiệp và được hưởng 5 tháng đến ngày 9/4/2019 tôi có việc làm và bảo lưu kết quả lại còn 3 tháng theo số;1088/QD-SLDTBXH-CD ,và thời gian đóng thất nghiệp được bảo lưu ...
Ngày gửi:
30/12/2021
Ngưởi gửi:
Thạch Xạ
Email:
xathach@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Em tên Đỗ Thị Thanh Hòa, số sổ 7411308314 Năm 2013 em có bị thu lại hảo hiểm thất nghiệp sau khi lãnh 1 tháng, đã đóng lại tiền và có quyết định chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp. Nhưng giấy tờ đều đã bị mất. Bây giờ cty cũ chốt bảo hiểm cho em thì được yêu cầu những giấy tờ này. Vậy cho em hỏi ...
Ngày gửi:
27/12/2021
Ngưởi gửi:
Thanh Hòa
Email:
thanhhoa260888@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi tên là Lê Thị Ngà. Hiện đang làm việc tại Công ty CP Tập đoàn Vàng bạc đá quý DOJI. Công ty tôi đã đăng ký cho nhân viên nhận BHTN theo nghị quyết số 116NQ-CP tại Bảo hiểm xã hội Quận Ba Đình - Hà Nội. Nhưng số tài khoản nhận hỗ trợ của tôi bị sai nên đến nay tôi vẫn chưa nhận được khoản tiền ...
Ngày gửi:
22/12/2021
Ngưởi gửi:
LÊ THỊ NGÀ
Email:
ngale1412@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi không nhận được tiền hỗ trợ. Cty của tôi đã cung cấp đúng thông tin. Tôi tra cứu trên web thì có để là "đã nhận" nhưng thực tế tôi vẫn chưa nhận được tiền. Mong bhxh kiểm tra lại giúp tôi. Thông tin của tôi như sau: Họ Tên: NGUYỄN NGỌC HÙNG Mã BHXH: 7524214425 Số đt: ...
Ngày gửi:
20/12/2021
Ngưởi gửi:
NGUYỄN NGỌC HÙNG
Email:
hungba1989@gmail.com.vn
Trạng thái:
Đã trả lời
Xin chào cơ quan BHXH, MSBH: 7912089080, tôi đã đăng ký thành công nhận gói hỗ trợ covid theo NQ 116 trên app VissID và đã có tin nhắn tiếp nhận hồ sơ (mã hồ sơ: 74248/2021/07905) vào ngày 04/10/2021 & gửi hồ sơ theo Mẫu số 4 qua đường bưu điện vào ngày 19/11/2021 nhưng đến thời điểm hiện tại vẫn ...
Ngày gửi:
19/12/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thanh Hằng
Email:
nngkary@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Xin chào CQ BHXH, tôi tên Hoàng Thụy Kim Ngân, MSBHXH: 7912322391. Tôi đã hoàn tiền hưởng BHTN của năm 2016 và đã nhận quyết định thu hồi của CQ BHTN Thủ Đức. Tuy nhiên quá trình trên VSSID lại ko được bảo lưu (tôi có hỏi cán bộ lúc nộp tiền thì được báo là quá trình được bảo lưu sau khi hoàn ...
Ngày gửi:
13/12/2021
Ngưởi gửi:
HOÀNG THỤY KIM NGÂN
Email:
hoangngan33@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Em hiện tại đang làm cty mà đến nay cty làm bảo hiểm thất nghiệp theo ngị đinh 116 mà giờ vẫn chưa thấy gì cả.hỏi lên thi bảo đang làm.mà e thấy thông tin đến 1.12 là ai cty chưa làm xong thi tự lên cơ quan bảo hiểm làm.vậy ae cho em biết là em có phải lên cơ quan bảo hiểm làm không ạ.Mã bảo hiểm ...
Ngày gửi:
02/12/2021
Ngưởi gửi:
đỗ tiến mạnh
Email:
tienmanh.qtm06@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời